MODULE PHÂN TÍCH LOGIC 8 KÊNH-24MHz

Thảo luận trong 'Sản Phẩm Mới' bắt đầu bởi BanLinhKien.Vn, 3 Tháng chín 2014.

Users Viewing Thread (Users: 0, Guests: 0)

Lượt xem: 489

1. BanLinhKien.Vn

BanLinhKien.Vn Nhóm MCU

Chào tất cả các bạn!
    Hôm nay, mình xin giới thiệu đến các bạn Module Phân tích logic 8 kênh-24MHz.
    Module phân tích logic thường được sử dụng để hiển thị dạng sóng của các tín hiệu số trên đường truyền (tương tự máy hiện sóng), nhằm giúp người dùng có cách nhìn trực quan hơn trong việc thiết kế hay giao tiếp với các IC chức năng, các loại cảm biến. Qua đó, phát hiện ra sai sót và gỡ lỗi.
    Module có 8 kênh đầu vào.
    Tín hiệu mỗi kênh cho phép không vượt quá 24MHz.
    Giao tiếp với máy tính quá cổng USB.
    Cài đặt và sử dụng.
    Các bạn download phần mềm Logic+Setup+1.1.20+(32-bit) (windows xp, windows7, windows8).
    ở link sau.
    http://www.fshare.vn/file/Q8T40PD69R/
    Sau khi tải về, các bạn giải nén và cài đặt. Trong quá trình cài đặt, máy sẽ hỏi bạn có muốn cài driver cho Module không. Các bạn nhớ chọn Install để cài đặt luôn driver cho Module.
    Sau khi cài đặt Phần mềm và Driver, các bạn cắm Module vào cổng USB của máy tính, Trong manager device sẽ hiện bẳng thông báo nhận driver của module như sau.
    Khởi động phần mềm Saleae Logic 1.1.20 ta có giao diện như sau.
    Các bạn kết nối đường truyền tín hiệu vào kênh tương ứng, sau đó nhấn chọn Start, sau 1 lúc phân tích, màn hình sẽ hiển thị dạng sóng của tín hiệu truyền trên đường truyền đó.
    Đây là một module mới rất hay, nhỏ, gọn có thể dùng thay thế máy hiện sóng rất tiện lợi. Mọi người hãy cùng nhau tìm hiểu thêm các chức năng khác nhé :D
  2. muatinhkhoi

muatinhkhoi New Member

cửa hàng bên mình ko bán thiết bị này hay sao mà em tìm trên web mà ko thấy