Sử dụng Modul Relay 2 Kênh

Thảo luận trong 'Module Relay' bắt đầu bởi dan.nvan, 21 Tháng mười một 2012.

Users Viewing Thread (Users: 0, Guests: 0)

Lượt xem: 11,649

1. phongkv2

phongkv2 Thành Viên Nổi bật

m dùng 89c51 kich cho pc817 dẫn ở mức 0.pc817 dẫn kích mở c1815,c1815 đóng role 12v 5 chân,(mắc theo kiểu 2).m dùng nguồn 12v đưa vào cuộn dây rơle,và qua 7805 để nuôi vdk.khi đóng cắt mà k có tải thì ok,khi m lắp bóng tuýp 40w chấn lưu sắt từ vào thì vdk bị treo khi role ở trạng thái đóng chuyển sang mở.m đã dùng cả acquy để cấp 12v nhưng vẫn vậy.bác nào có cao kiến nào giúp e với.
  2. an.dxuan

an.dxuan Admin

Chào bạn!
    Bạn nói thế này có thể mọi người hơi khó hiểu để có thể giúp bạn.Mình nghỉ bạn nên đưa hình vẽ sơ đồ nguyên lí của bạn lên cho mọi người xem để có thể giúp bạn được chứ
  3. phongkv2

phongkv2 Thành Viên Nổi bật

đây,mọi ng cho m ý kiến để m làm thử a.

Các file đính kèm:

Kích thước:
      331.9 KB
      Đọc:
      3
  4. Myhdp

Myhdp New Member

ai biết cho mình hỏi chút, tại sao lại phải có diode chống dòng ngược nhỉ?
  5. trần v sự

trần v sự New Member

các bác cókinh nghiệm cho e hỏi , e làm mạch ntn mà khi mô phỏng và ra thực tế nó làm sáng tất cả các thanh của led thì bây h làm thế nào ạ

Các file đính kèm:

6. trần v sự

trần v sự New Member

Mình cũng làm mạch tương tự thế này, các chân của led nối vào port0 còn chân b của tranzitor nối vào port2 mà sao không quét dc hả bạn , nó chỉ hiển thị sáng tất cả các thanh ,mình mới học vxl nên cần giúp đỡ
  7. Nhok Vjper

Nhok Vjper New Member

mình muon su dung 2 con led de hien thi 2 trạng thái dong ngat cua relay neu relay ngat thi den led 1 sang , neu relay dong thi led 2 sang thi phai rap mạch nhu nao a , sử dung nhung loai linh kien don gian nhu transistor diodes tro ........